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abidhi Wasii Mkuu Bi. Angela 

Anatory ametembelea na 

kukagua vituo vya tiba vina-

vyotoa huduma ya mama na 

mtoto na Ofisi za Watendaji Kata ambapo 

zoezi la usajili na kuwapatia vyeti vya kuzali-

wa  linafanyika, pia amezungumza na 

Wananchi waliofika kupatiwa huduma katika 

vituo hivyo hii leo Mkoani Tabora. 

Bi. Anatory amesema kuwa  amebaini 

changamoto mbalimbali zilizojitokeza wakati 

zoezi hilo likiendelea hasa kwa baadhi ya 

Wazazi kutokuwa na kumbukumbu wa 

nyaraka muhimu zinazoonesha tarehe na 

mwaka wa kuzaliwa mtoto pamoja na majina 

sahihi ya wazazi wote wawili wa mtoto jam-

bo ambalo limechangia kwa baadhi ya 

Wananchi kuchelewa kupatiwa huduma hiyo. 

‘’Ndugu wananchi msiwe na wasiwasi mpan-

go huu ni endelevu na kila mtoto mwenye 

sifa atasajiliwa na kupatiwa cheti chake cha 

kuzaliwa, na sisi viongozi wenu tuliopewa 

zamana ya kusimamia hilo tunapita na kuka-

gua ili changamoto zinazojitokeza tuweze 

kuzitatua kwa wakati.’’Alisema Bi. Anatory. 

Kwa upande wake Muuguzi ambaye pia ni 

Majili msaidizi katika Zahanati ya Ng’ambo 

Bw.Verus Samson amesema wameweka 

utaratibu wa kuwapatia namba 

wananchi ili kupunguza msongamano 

kutokana na mwitikio kuwa mkubwa 

hivyo kuwapa nafasi wananchi kuen-

delea na shughuli zao za kila siku bada-

la ya kukaa foleni muda mrefu. 

‘’Tumeweka utaratibu wa kutoa nam-

ba, kwa kila siku tunatoa namba mia 

moja wengine tunawaambia warudi 

kesho ambao hao ndiyo tunaanza nao 

asubuhi na mapema na huu utaratibu 

umetusaidia kupunguza foleni na 

msongamano’’.Alisema Bw. Samson. 

Wakati huo huo baadhi ya wanachi 

wameeleza na kuipongeza Serikali kwa 

kuwaletea huduma karibu na makazi 

yao kwani hapo awali walishindwa 

kufuatilia vyeti hivyo katika Makao 

Makuu ya Wilaya ambapo usajili unaf-

anyika. 

Bi. Elizabeth Daniel kutoka Zahanati ya 

Ng’ambo mara baada ya kukabidhiwa 

cheti cha mtoto wake John Paul ames-

ema cheti hicho kitamsaidia mtoto 

wake akifikisha umri wa kuanza shule 

na kwa sasa wanataka kumkatia bima 

ya afya hivyo kinahitajika kwa haraka ili 

mwanawe apatiwe matibabu. 

Kwa upande wake Bw.Hamadi Paulo 

ambaye alifika katika ofisi ya Kata 

Ng’ambo kumsajili mtoto wake Paul 

Hamadi na kusema kuwa cheti hicho 

atakitunza hadi ukubwani kwake kwani 

alishuhudia baadhi ya wananchi walio-

kosa ajira katika mradi wa Reli ya SGR 

kwa kukosa vyeti vya kuzaliwa hivyo 

amejifunza umuhimu wa nyaraka hiyo 

kwa mtoto kutimiza ndoto yake hapo 

baadaye. 

Mpango wa usajili na kuwapatia vyeti 

vya kuzaliwa watoto wa umri chini ya 

miaka mitano ulizinduliwa rasmi Juni 3, 

2022 Mkoani Tabora na zoezi linaen-

delea ambapo mpaka sasa watoto 

wapatao 9,108 wamesajiliwa na kupati-

wa vyeti vya kuzaliwa bure katika vituo 

vya tiba vinavyotoa huduma ya mama 

na mtoto na ofisi za watendaji Kata na 

usajili bado unaendelea na taarifa 

zinapokelewa kutoka vituoni kielekroni-

ki hadi katika kanzi data ya RITA Makao 

Makuu Jijini Dar es salaam. 

‘’Mtoto anastahili cheti cha kuzaliwa mpe haki yake’’  
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Kabidhi Wasii Mkuu Bi. Angela Anatory  akimkabidhi cheti cha 

kuzaliwa Bi. Elizabeth Daniel  cha mtoto  wake John Paul  

Wananchi wakisubiri 

kupatiwa huduma ya 

Usajili na kutoa vyeti vya 

kuzaliwa katika Ofisi ya 

Kata ya  Ng’ambo 

Manispaa 
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